fbpx

તબ્બુ-કૃતિ-કરીનાની ‘ક્રૂ’ જોવાનો વિચાર હોય તો પહેલા વાંચી લો રિવ્યૂ

Spread the love

આપણે બધાએ બોલીવુડમાં ઘણી જુદી જુદી ફિલ્મો જોઈ છે. પરંતુ તમે છેલ્લી વાર ક્યારે ઓલ ફીમેલ લીડવાળી ફિલ્મ જોઈ હતી? એક એવી ફિલ્મ જેમાં ત્રણ મહિલા કલાકારો એકસાથે મળીને લૂંટ કરવા જઈ રહી છે? તમે હોલિવૂડમાં આવી ફિલ્મો જરૂર જોઈ હશે… હવે કરીના કપૂર, તબ્બુ અને કૃતિ સેનન તેમની હિસ્ટ મૂવી લઈને હિન્દી સિનેમામાં આવ્યા છે. આ ફિલ્મનું નામ ‘ક્રુ’ છે અને તેને જોવા માટે તમારે સીટ બેલ્ટ બાંધવો પડશે.

ફિલ્મ ક્રૂ ત્રણ મહિલાઓની વાર્તા કહે છે, ગીતા સેઠી (તબ્બુ), દિવ્યા રાણા (કૃતિ સેનન) અને જાસ્મીન કોહલી (કરીના કપૂર ખાન). ત્રણેયના મોટા સપના છે, પરંતુ તેમના ખિસ્સા ખાલી છે. દિવ્યા, ગીતા અને જાસ્મિન કોહિનૂર નામની એરલાઈન્સમાં કામ કરે છે. કોહિનૂર એરલાઈન્સનો માલિક વિજય વાલિયા છે જે ફ્રોડ છે. તેમની એરલાઈન્સ પણ નાદાર થઈ ગઈ છે. પરંતુ તેઓ આ વાત છુપાવી રહ્યા છે. જ્યારે, ફિલ્મની ત્રણ નાયિકાઓ તેમના ક્રૂ સાથે જીવનમાં સખત સંઘર્ષ કરી રહી છે.

દિવ્યા તેની સ્કૂલની ટોપર હતી. તેણે પાઇલટ બનવાનું સપનું જોયું. પરંતુ તેના ખરાબ નસીબે તેણે એર હોસ્ટેસ બનાવી દીધી. ગીતા તેના સમયમાં મિસ કરનાલ હતી, પરંતુ આજે તે એરલાઈન્સમાં ફસાયેલા તેના PFને લઈને ચિંતિત છે. તે તેના પતિ (કપિલ શર્મા) સાથે ગોવામાં એક રેસ્ટોરન્ટ ખોલવા માંગે છે. અને પછી આવે છે જાસ્મીન. જાસ્મીન નાનપણથી જ અમીર બનવાના સપના જુએ છે. તે પોતાની બ્યુટી બ્રાન્ડ ખોલવા માંગે છે. જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરનારી જાસ્મિન શીખી છે કે, જીવનમાં હંમેશા પ્લાન B હોવો જરૂરી છે. એટલા માટે તે એર હોસ્ટેસ પણ છે.

ત્રણેય મળીને એરલાઈન્સમાં અટવાયેલા તેમના પગારના સપના જોઈ રહ્યા છે. કોહિનૂર એરલાઈન્સની હાલત એટલી ખરાબ છે કે, તેઓ તેમના કર્મચારીઓને છેલ્લા 6 મહિનાથી પગાર ચૂકવવામાં સક્ષમ નથી. પ્લેનમાં કામ કરવાથી મળતી વધારાની આવકમાં પણ ઘટાડો થવા લાગ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, ફ્લાઇટ દરમિયાન, પ્લેનમાં ત્રણેય સાથે એક ઘટના બને છે, જેના કારણે તેમને તેમના ભાગ્યના બંધ દરવાજા ખોલવાનો મોકો મળે છે. જાસ્મિન આ તકને ઝડપી લેવા માંગે છે, પરંતુ ગીતા અને દિવ્યાને તેના પર શંકા છે. પરંતુ જ્યારે લક્ષ્મી ઘરના દરવાજા પર ઉભી હોય છે, ત્યારે તેઓ દરવાજો બંધ કરતા નથી, તેઓ તેને અંદર આવવા કહે છે. ફિલ્મની ત્રણ સુંદરીઓએ પણ કંઈક એવું જ કર્યું. પરંતુ જ્યારે તમે ઘી કાઢવા માટે તમારી આંગળી વાળો છો, ત્યારે ચોક્કસપણે ખેંચાણ આવશે. દિવ્યા, ગીતા અને જાસ્મિન સાથે પણ કંઈક આવું જ થાય છે, જ્યારે તેમના આ ‘સાહસો’ને કારણે આ ત્રણેય કસ્ટમ્સમાં ફસાઈ જાય છે, પણ હજુ પિક્ચર બાકી છે, દોસ્ત…

ધ ક્રૂ કોમેડી અને આનંદથી ભરેલી હળવા દિલની ફિલ્મ છે, જેને જોવાની તમને મજા આવે છે. તેનું એડિટિંગ એકદમ ક્રિસ્પ છે. બે કલાકની આ ફિલ્મ તમે સરળતાથી જોઈ શકશો અને કંટાળો પણ નહીં આવે. આ ફિલ્મ તમને આનંદની સવારી પર લઈ જાય છે, જેમાં લાગણીઓ, સસ્પેન્સ, જીવનની મુશ્કેલીઓ, ચોરી અને લૂંટ અને ઘણી મજા છે. દિગ્દર્શક રાજેશ ક્રિષ્નને આ ફિલ્મ ખૂબ જ સારી રીતે બનાવી છે. તેની પટકથા ક્યાંય પણ ઢીલી પડતી નથી. જો કે, એવી કેટલીક બાબતો છે, જે પરેશાન કરે છે. આવી ગરીબીમાં જીવતા પાત્રની પાસે મુંબઈમાં ભવ્ય બાલ્કનીવાળું ઘર છે. પાત્રો પાસે બિલ ભરવા માટે પૈસા નથી, પરંતુ તેઓ સ્ટાઇલિશ અને ગ્લેમરસ કપડાં અને શૂઝ પહેરીને ફરતા હોય છે. ફિલ્મ ક્રૂનું સંગીત પહેલેથી જ હિટ થઈ ગયું છે. તેના ગીતો ખૂબ સારા છે. આ ફિલ્મ વિઝ્યુઅલી એકદમ આકર્ષક છે, જે તેનો પ્લસ પોઈન્ટ છે. તો રાહ શેની જુઓ છો, બનાવો… વીકએન્ડ પ્લાન.

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: